วัดพระธรรมกาย และ อ.คลองหลวง รวมพลังบวร ช่วยเหลือกลุ่มเปราะบางเป็นสาธารณสงเคราะห์
วัดพระธรรมกาย ร่วมกับอำเภอคลองหลวง จังหวัดปทุมธานี และเครือข่ายบวร ลงพื้นที่ตรวจเยี่ยมให้กำลังใจครัวเรือนเปราะบาง พร้อมมอบเครื่องอุปโภค บริโภคเพื่อบรรเทาความเดือดร้อน
พระศรีรัตน์ โชติรตโน ประธานส่งเสริมศีลธรรมจังหวัดปทุมธานี และผู้แทนมูลนิธิธรรมกาย พร้อมด้วยผู้แทนนายอำเภอคลองหลวง, ประธานศูนย์อำนวยการขจัดความยากจนและพัฒนาคนทุกช่วงวัยอย่างยั่งยืนตามหลักปรัชญาของเศรษฐกิจพอเพียง อำเภอคลองหลวง จังหวัดปทุมธานี, นางนันทนา อุ่นหนาฝาคั่ง พัฒนาการอำเภอคลองหลวง เลขานุการศูนย์อำนวยการขจัดความยากจนฯ พร้อมด้วยหัวหน้าส่วนราชการ, ปลัดอำเภอ, เจ้าหน้าที่พัฒนาชุมชน, องค์การบริหารส่วนตำบลคลองสี่, องค์การบริหารส่วนตำบลคลองห้า, กำนัน และผู้ใหญ่บ้าน ได้ลงพื้นที่ตรวจเยี่ยมให้กำลังใจครัวเรือนเปราะบาง พร้อมมอบถุงยังชีพเพื่อบรรเทาความเดือดร้อน ณ พื้นที่ตำบลคลองสี่ และตำบลคลองห้า อำเภอคลองหลวง จังหวัดปทุมธานี เป็นสาธารณสงเคราะห์ เพื่อบรรเทาความเดือดร้อนในเบื้องต้น โดยทางวัดพระธรรมกาย มูลนิธิธรรมกาย และคณะศิษยานุศิษย์วัดพระธรรมกาย ได้สนับสนุนเครื่องอุปโภคบริโภคดังกล่าวเพื่อการอนุเคราะห์ในครั้งนี้ เพราะตระหนักดีว่าความทุกข์เมื่อเกิดขึ้นกับใคร ผู้นั้นก็จะได้รับย่อมได้รับความเดือดร้อนทั้งกายและใจ อาจนำมาซึ่งปัญหาต่างๆตามมา ทางวัดพระธรรมกายจึงได้มอบสิ่งของดังกล่าวเพื่อบรรเทาความทุกข์ยากให้เบาบางจนกระทั่งจางหายไป พร้อมทั้งมอบกำลังใจผ่านพระภิกษุและเจ้าหน้าที่ผู้แทนวัด เพื่อให้ทุกคนผ่านพ้นปัญหาไปได้ด้วยดี