พระของขวัญ
![พระของขวัญ โครงการอุปสมบทหมู่ ๑๐๐,๐๐๐ รูป ทุกหมู่บ้าน ทั่วไทย](https://kalyanamitra.org/th/images/Phra_Gift/53_ordinate100,000/580523_m02n.jpg)
โครงการอุปสมบทหมู่ ๑๐๐,๐๐๐ รูป ทุกหมู่บ้าน ทั่วไทย
อบรมระหว่างวันที่ ๑๙ มกราคม ถึง ๘ มีนาคม พ.ศ. ๒๕๕๓ เพื่อสั่งสมบุญ แทนคุณแผ่นดิน สืบทอดพระศาสนา และบวชเอาบุญให้แม่ ...ผู้เป็นบุคคลที่ประเสริฐสุดในชีวิตของลูก เปรียบเสมือนพระอรหันต์ของลูก ผู้ให้ความรักและความเมตตาต่อลูกอย่างไม่มีใครเทียบได้
![พระของขวัญ โครงการอุปสมบทหมู่ ๑๐๐,๐๐๐ รูป ทุกหมู่บ้าน ทั่วไทย](https://kalyanamitra.org/th/images/Phra_Gift/53_ordinate100,000/580523_m01n.jpg)
ในโอกาสนี้ ได้จัดทำชุดพระของขวัญ เพื่อให้ผู้มีบุญได้ตรึกระลึกนึกถึงบุญ ในพิธีอุปสมบทหมู่ในครั้งนี้
สอบถามข้อมูลเพิ่มเติมได้ที่ภาคที่ท่านสังกัด